Bài 13. Công cơ học

CN

một lực sĩ cử tả nâng quả tạ có khối lượng 125kg lên cao 70cm trong 0,3 s tính công và công suất của người lực sĩ

H24
22 tháng 4 2021 lúc 22:03

Tóm tắt:

m = 125kg

h = 70cm = 0,7m

t = 0,3s

___________

A = ?

P = ?

Công của người lực sĩ là \(A=10m.h=10.125.0,7=875\left(J\right)\)

Công suất của người lực sĩ là \(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{875}{0,3}=2916,67\left(W\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
BL
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
AV
Xem chi tiết