Chương 1. Sự điện li

TN

Một dung dịch NaOh có pH= 13. Pha loãng dung dịch bằng nước 100 lần sẽ thu được dung dịch mới có pH bao nhiêu?

 

TN
20 tháng 7 2016 lúc 22:04

pH=13 => [OH-]=0.1, pha loãng 100 lần [OH-]=0.1/100=10-3 => pH=-log(10-14/10-3)=11

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NH
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
VC
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết