Chương 1. Sự điện li

VC

Cho 10ml dung dịch HCl có pH=3 cần thêm vào dung dịch này bao nhiêu ml nước để thu được dung dịch có pH=4

H24
28 tháng 12 2021 lúc 20:15

$n_{HCl} = 0,01.10^{-3}(mol)$

$\Rightarrow V_{dd\ HCl\ pH = 4} = \dfrac{0,01.10^{-3}}{10^{-4}} = 0,1(lít)$

$\Rightarrow V_{H_2O} = 0,1 - 0,01 = 0,09(lít)$

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
MT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
KR
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết