Bài 15. Công suất

TL
Một đầu máy kéo một toa xe với một lực không đổi bằng 60N làm toa xe đi được 3km trong 0,5 giờ a) tính công của đầu máy b) tính công suất của đầu máy
MN
3 tháng 2 2021 lúc 12:27

\(s=3km=3000m,t=0,5h=1800s\)

Công suất của đầu máy : 

\(A=Fs=60\cdot3000=180000\left(J\right)\)

Công suất của đầu máy : 

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{180000}{1800}=100\left(W\right)\)

Chúc em học tốt !!!

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KP
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
VQ
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết