Bài 15. Công suất

MV

một công nhân nâng thùng hàng lên xe tải cao 1,5m với một lực 600n . biết công xuất của người công nhân là 75w.

a/ Tính công thực hiện của người công nhân.

b/ Tính thời gian thực hiện của người công nhân

LD
23 tháng 6 2020 lúc 20:44

Tóm tắt:

\(\left(s\right)=h=1,5m\)

\(F=600N\)

\(P=75W\) ( Chữ \(P\) ở đây khi làm bài bạn nhớ viết hoa chứ đừng viết in hoa như ở đây nhé, vì ở đây không có Font chữ viết hoa )

_________________________

a) \(A=?J\)

b) \(t=?s\) ( \(s\) dưới này là đơn vị thời gian nha )

Giải:

a) Công thực hiện của người công nhân là:

\(A=F.s=F.h=600.1,5=900\left(J\right)\)

Vậy: Công thực hiện của người công nhân là \(900J\)

b) Thời gian thực hiện của người công nhân là:

\(P=\frac{A}{t}\Rightarrow t=\frac{A}{P}=\frac{900}{75}=12\left(s\right)\)

Vậy: Thời gian thực hiện của người công nhân là \(12s\)

☘ Chúc bạn thi tốt vui

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CT
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
ST
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
KV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết