Lý thuyết dao động cơ trong đề thi các năm

MN

một con ngựa kéo xe chuyển động đều trên đoạn đường dài 0,4 km với lực kéo 400N.Tính công của lực kéo của con ngựa

Giúp mình với!

HT
3 tháng 12 2019 lúc 16:42

Đổi S = 0,4km = 400m

Công của lực kéo: A = F.S = 400. 400 = 1600 (J)

Vậy công của lực kéo là 1600J

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
PN
Xem chi tiết
VV
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết