Bài 15. Công suất

NH

 

 

một con ngựa kéo một cái xe với một lực không đổi 40n và đi được 2000m , tính công của con ngựa

H24
27 tháng 3 2022 lúc 8:25

\(F=40N\\ s=2000m\\ A=?\)

Công của con ngựa là

\(A=F.s=40.2000=80,000\left(J\right)\\ =80kJ\)

Bình luận (0)
TA
27 tháng 3 2022 lúc 8:23

lối

Bình luận (0)
NK
27 tháng 3 2022 lúc 8:26

Ta có: A =F.s = 40.2000 = 80000(J)
Vậy công cua con ngựa là 80000 J

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
CC
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
BK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết