Bài 13. Công cơ học

HM

một con ngựa kéo một cái xe một lực không đổi 1200N đi được 6 km trong 2400 giây . Tính công và công suất của con ngựa

H24
1 tháng 5 2018 lúc 16:19

A = F*s = 1200 * 6 = 7200 (J)

P = A/t = 7200/2400 = 3 W

Bình luận (2)
DN
29 tháng 7 2018 lúc 14:59

Tóm tắt:

F = 1200N

s = 6km = 6000m

t = 2400s

_________

A = ?

P = ?

Giải:

Công thực hiện của ngựa là:

A = F . s = 7200000 (J)

Công suất của ngựa là:

P = A/t = 3000 (W)

Vậy..

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LS
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
48
Xem chi tiết
VW
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
LG
Xem chi tiết
TS
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết