Bài 5: Nguyên tố hóa học

PD

hỗn hợp X gồm 8,96l khíCo2 và 6.10^22 phân tử oxi cho biết hỗn hợp X nặng hay nhẹ hơn không khí bao nhiêu lần

ND
3 tháng 3 2020 lúc 17:50

nCO2= 8,96/22,4= 0,4(mol))

nO2= \(\frac{6.10^{22}}{6.10^{23}}=0,1\left(mol\right)\)

\(\overline{M_{hhX}}=\frac{0,4.44+0,1.32}{0,4+0,1}=41,6\left(\frac{g}{mol}\right)\\ \rightarrow d_{hhX}=\frac{41,6}{29}\approx1,434\left(lần\right)\)

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
PD
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
DA
Xem chi tiết