Chương 1. Sự điện li

NH

Hòa tan hỗn hợp gồm 6,4g CuO và 16g Fe2O3 trong 500ml dd H2SO4 1M. Tính Cm các chất trong dd thu được

YC
28 tháng 8 2016 lúc 13:00

n(cuo)=6,4/80=0,08(mol)

n(fe2o3)=16/160=0,1(mol)

Pthh: cuo+h2so4->cuso4+h2

Fe2o3+3h2so4->fe2(so4)3+3h2o

CM(CuSO4)=0,08/0,5=0,16(M)

CM(Fe2(SO4)3)=0,1/0,5=0,2(M)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DL
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết