Bài 14. Định luật về công

PN

Hai quả cầu nhôm cùng khối lượng được treo vào hai đầu A,B của một thanh kim loại mảnh , nhẹ .Thanh được giữ thăng bằng nhờ dây mắc tại điểm giữa O của AB . Biết OA=OB=l=25cm. Nhúng quả cầu ở đầu B vào nước , thanh AB mất thăng bằng . Để thanh thăng bằng trở lại ta phải dời điểm treo O về phía nào? Một đoạn bao nhiêu? Cho khối lượng riêng của nhôm và nước lần lượt là: D1=2,7/cm3;D2=1g/cm3

HH
25 tháng 2 2019 lúc 12:48

Cơ học lớp 8

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
QN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TX
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
VS
Xem chi tiết
HB
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
WR
Xem chi tiết