Chương I- Điện học

NY

Bài tập Vật lý

giúp mk với mai mk nộp rồi

PD
7 tháng 10 2017 lúc 13:14

a vẽ hai cái song song nhé bạn (đừng có nói vs mình là bạn không biết vẽ nhé)

R của bóng đèn dây tóc : 2202/100 =484(ôm)

R của bàn là : 2202 /1000=48,4(ôm)

R=44(ôm)

điện năng tiêu thụ : (100+1000).3600=3960000J=1,1kWh

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
GP
Xem chi tiết
PM
Xem chi tiết
MP
Xem chi tiết
HB
Xem chi tiết
GP
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
BB
Xem chi tiết
MI
Xem chi tiết