Bài 10.
Ghi nhớ: Gia tốc vật:
\(a=gsin\alpha-\mu gcos\alpha\)
\(\Rightarrow a=10\cdot sin30-0,3464\cdot10\cdot cos30=2\)m/s2
Bài 10.
Ghi nhớ: Gia tốc vật:
\(a=gsin\alpha-\mu gcos\alpha\)
\(\Rightarrow a=10\cdot sin30-0,3464\cdot10\cdot cos30=2\)m/s2
Giúp mình bài 14 và 18 với ạ. Plz
Một ôtô có khối lượng 2 tấn đang chuyển động với vận tốc
60 km/h thì tài xế thấy sắp đến đèn vàng nên hãm phanh chạy
chậm dần đều. Ôtô chạy thêm được 50 m thì dừng hẳn. Tính:
a. Lực hãm.
b. Thời gian từ lúc ô tô hãm phanh đến khi dừng hẳn.
Giúp em với ạ!!!!
Một xe có khối lượng 1 tấn sau khi khởi hành 10s đạt vận tốc
60 km/h. Lực cản của mặt đường tác dụng lên xe là 500 N. Tính:
a. Gia tốc của xe.
b. Lực phát động của động cơ.
cho mình xin tóm tắt với bài giải luôn ạ
giải giúp mình với ạ
Một vật có khối lượng 8,0kg trượt xuống một mặt phẳng nghiêng nhẵn với gia tốc 2,0m/s2. Lực gây ra gia tốc này bằng bao nhiêu?
So sánh độ lớn của lực này với trọng lượng của vật. Lấy g = 10m/s2.
A. 1,6N, nhỏ hơn
B. 16N, nhỏ hơn
C. 160N, lớn hơn
D. 4N, lớn hơn
Giúp mình bài 18, 19 với ạ mình cần gấp ạ
Lấy ví dụ về lực và phản lực
ai giúp e với ạ :<
AI GIÚP MÌNH BÀI NÀY VỚI. MÌNH RA ĐÁP ÁN RỒI VÀ CẦN SO SÁNH
vật nhỏ m chuyển động thẳng đều trên mặt phẳng nằm ngang nhờ hai dây kéo nằm trong mặt phẳng song song với mặt phẳng ngang và hop voi nhau goc a khong doi. Luc keo dat vao moi day la F. Tim he so ma sat giua vat va mat phang ngang
Một ô tô đang đi với vận tốc 36km/h thì tăng ga chuyển động nhanh dần đều, sau 20 giây xe đạt vận tốc 14km/h. Biết khối lượng ô tô là 1,5 tấn.
a) Tính gia tốc
b) Tính lực phát động
c) Tính quãng đường đi được trong khoảng thời gian đó
Ai giúp mik giải với ạ ≥ω≤
Đề đúng không sai ạ =((((