Ôn thi học kì II

H24

F=4000N. Biết ô tô chuyển động đều với vận tốc 54km/h. Tính công suất của động cơ ô tô

H9
30 tháng 3 2023 lúc 6:39

Tóm tắt:
\(F=4000N\)

\(\upsilon=54km/h=15m/s\)

=======

\(\text{℘}=?W\)

Công suất của động cơ ô tô:

\(\text{℘}=\dfrac{A}{t}=\dfrac{F.s}{t}=F.\dfrac{s}{t}=F.\upsilon=4000.15=60000W=60kW\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TX
Xem chi tiết
YL
Xem chi tiết
YL
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết
YL
Xem chi tiết
HB
Xem chi tiết
K1
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết