Bài 19. Các chất được cấu tạo như thế nào?

NN

Con lắc lò xo dao động tắt dần, lò xo có độ cứng k = 40 N/m, ban đầu ở vị trí biên có biên độ A0, 
khi qua vị trí cân bằng một lần đến vị trí biên, biên độ còn là A1, đoạn đường đi được là s = A1 + A0 = 9 
cm. So với ban đầu, cơ năng giảm 1,8.10-2 J thì biên độ ban đầu là
A. A0 = 4 cm. B. A0 = 5,2 cm. C. A0 = 5 cm. D. A0 = 5,8 cm.

VT
24 tháng 8 2016 lúc 10:42

\(E_0-E_1=\frac{1}{2}k\left(A^2_0-A^2_1\right)=\frac{1}{2}k\left(A_0-A_1\right)\left(A_0+A_1\right)=1,8.10^{-2}\)

\(\Rightarrow A_0-A_1=0,01\)

Kết hợp với \(A_0+A_1=0,09\)

Vậy \(A_0=5cm;A_1=4cm\)

Chọn C

Bình luận (0)
PP
25 tháng 12 2016 lúc 9:31

chon C

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
QT
Xem chi tiết
MV
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết
KP
Xem chi tiết
CP
Xem chi tiết
HP
Xem chi tiết
HJ
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết