Bài 7. Áp suất

MH

cho một thầy tui trọng lượng là 60kg và thầy tui bước chân lên mặt đất tác dụng diện tích tiếp xúc với mặt đất là bằng 2 chân là 0,25m^3 tính áp xuất thầy tui đứng 1 chân tiếp xúc với mặt đất , 2 chân tiếp xúc với mặt đât

H24
3 tháng 2 2022 lúc 14:35

Áp suất khi đứng 1 chân là:

\(p=\dfrac{F}{S}=\dfrac{60.10}{0,25:2}=\dfrac{600}{0,125}=75\left(Pa\right)\) 

Áp suất khi đứng 2 chân

\(p=\dfrac{F}{S}=\dfrac{600}{0,25}=2400\left(Pa\right)\)

Bình luận (1)
MH
3 tháng 2 2022 lúc 14:34

sửa 0,25m^3=0,25m^2 né

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MH
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
LK
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết