Bài 11. Lực hấp dẫn. Định luật vạn vật hấp dẫn

BT

Cho gia tốc RTD ở sát mặt đất là go = 9,81m/s2, bán kính Trái Đất R = 6400km. Tính gia tốc RTD ở vị trí cách mặt đất một khoảng: a/ h = R, c/ h = 0,5R, b/ h = 2R, d/ h = 1500km Đs: 2,4525 m/s2; 1,09m/s2; 4,36m/s2; 6,44m/s2 


Các câu hỏi tương tự
BT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
GK
Xem chi tiết
0A
Xem chi tiết
GK
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết