Bài 13. Lực ma sát

ND

Bài này câu b mình giải sao vậy mọi người ? Mình cảm ơn ạ.

undefined

HH
12 tháng 12 2020 lúc 22:11

 

a/ \(F_{ms}=F_k\Leftrightarrow\mu mg=F_k=0,2.2.10=4\left(N\right)\)

b/ \(F_{ms}=-ma\Leftrightarrow a=-\dfrac{F_{ms}}{m}=-\mu g=-0,2.10=-2\left(m/s^2\right)\)

\(S=v_0t+\dfrac{1}{2}at^2=v_0t-t^2\)

Nếu đề bài ko sai thì v0=0 (m/s) thì thời gian đi hết bằng 0 sẽ nhỏ nhất thôi, bởi vì nhìn cái hàm kia là biết có 3 đại lượng S,v0 và t luôn liên hệ với nhau, thay đổi v0 thì sẽ dẫn đến thay đổi t (nếu coi S là const), nên tui nghĩ chỉ có thể là bằng 0 thôi. Bạn thử lên xem giáo viên nói thế nào đi về cta bàn tiếp

 

 

 

 

 

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NM
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
JE
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
ML
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NL
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết