Bài 13. Công cơ học

H24

bài 1 : 1 vật chuyển động theo 2 giai đoạn

giai đoạn 1 : lực kéo F1=500N vật đi quãng đường 25m

giai đoạn 2: lực kéo giảm đi nữa nhưng quãng đường tăng lên gấp 2 lần . so sánh công của 2 lực

giúp mình bài này vơi ạ

AN
8 tháng 3 2018 lúc 19:29

Tóm tắt:

\(F_1=500N\)

\(F_2=\dfrac{500}{2}=250N\)

\(s_1=25m\)

\(s_2=25.2=50m\)

_______________

So sánh \(F_1\)\(F_2\)

Giải:

Công của lực \(F_1\)

\(A_1\)= \(F_1\)\(s_1\)= 500. 25= 12500 (J)

Công của lực \(F_2\) là:

\(A_2\)= \(F_2\)\(s_2\) = 250. 50=12500(J)

Ta thấy: 12500= 12500

Nên \(A_1\) = \(A_2\)

Bình luận (0)
LH
17 tháng 1 2017 lúc 8:32

công bằng nhau

Bình luận (0)
H24
20 tháng 1 2017 lúc 17:59

bằng nhau

Bình luận (0)
NB
1 tháng 3 2017 lúc 10:32

công của 2 lực là bằng nhau bạn nhé!!!!!!!!

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
ET
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
YN
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TM
Xem chi tiết