Bài 13. Công cơ học

LV

An thực hiện một công 36k/j trong 10phút.bình thực hiện được một công 42k/j trong 14phút ai làm việc khỏe hơn?

NT
12 tháng 5 2018 lúc 17:02

\(10'=600s;14'=840s\)

Công suất làm việc của An:

\(P_{an}=\dfrac{A_{an}}{t_{an}}=\dfrac{3600}{600}=6\left(W\right)\)

Công suất làm việc của Bình:

\(P_{bình}=\dfrac{A_{bình}}{t_{bình}}=\dfrac{4200}{840}=5\left(W\right)\)

Vậy An khỏe hơn Bình (6W > 5W)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
KV
Xem chi tiết
MT
Xem chi tiết
MQ
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết