Bài 22. Tác dụng nhiệt và tác dụng phát sáng của dòng điện

TN

Trong đoạn mạch mắc nối tiếp gồm hai bóng đèn Đ1 , Đ2 đang sáng.

a) Biết I1 =0,6 A. Tìm I2

b) Biết U toàn mạch bằng 18V ; U2 = 6V. Tìm U1 ?

LH
6 tháng 5 2018 lúc 15:50

a,Vì đèn 1 và đèn 2 mắc nối tiếp nên:

I=I1=I2=0,6A

b, Vì đèn 1 và đèn 2 mắc nối tiếp nên:

U=U1+U2

=>18V=U1+6V

=>U1=18V-6V=12V

Bình luận (0)
NN
6 tháng 5 2018 lúc 15:32

a)Vì Đ1 và Đ2 mắc nối tiếp nên
I=I1=I2
Mà I1=0.6A Suy ra:I=I1=I2=O.6A Vậy I2=0.6A
b)Vì Đ1 và Đ2 mắc nối tiếp nên
U=U1+U2
Mà U=18V; U2=6V Suy ra:U1=U-U2=18-6=12V Vậy U1=12V
Nhớ chọn mình nha

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
LL
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết