Bài 28: Không khí - Sự cháy

NB

Trong 1 phòng học có chiều dài 12m, chiều rộn 7m, chiều cao 4m

a) Tính thể tích không khí và oxi có trong phòng học

b)Trong phòng học có 50 em học sinh, hãy tính thể tích khí CO2 thở ra trong 45 phút, biết rằng 1 học sinh thở ra 2 lít khí(thể tích CO2 chiếm 4%) một lần, một phút thở ra khoảng 16 lần.

giúp mk nhá

mơn nhìuvui

H24
5 tháng 2 2017 lúc 22:02

a) Vkk = 12 x 7 x 4 =336 (m3)

Vì VO2 = 1/5 . Vkk => VO2 = 1/5 . 336 =67.2(m3)

b) VCO2 của 1 học sinh thở ra 1 lần = 2 . 4% =0.08 (l)

VCO2 của 1 học sinh thở ra trong 45 phút = 0.08 x 16 x 45 =57.6(l)

=> VCO2 của 50 học sinh thở ra trong 45 phút = 57.6 x 50 =2880(l)

Bình luận (3)

Các câu hỏi tương tự
LV
Xem chi tiết
HG
Xem chi tiết
LK
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
KV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết