Bài 2. Vận tốc

H24

Tóm tắt:

\(t_1\)=\(\dfrac{1}{3}\)t ; \(V_1\)= 12m/s

\(t_2\)=\(\dfrac{2}{3}\)t ; \(V_2\)= 9m/s

Tính \(V_{tb}\)= ? m/s

MM
7 tháng 10 2018 lúc 20:50

tính S1, S2

sau đó áp dụng vtb=\(\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}\)

Bình luận (6)
TH
7 tháng 10 2018 lúc 20:53

S1=v1t1=12.\(\dfrac{1}{3}=4t\left(km\right)\)

S2=v2t2=\(\dfrac{9.2}{3}=6t\left(km\right)\)

=>\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{4t+6t}{t}==\dfrac{10t}{t}=10\)(km/h)

Vậy_____________

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
H24
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
MA
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
BD
Xem chi tiết