Ôn tập học kỳ II

GR

Tính thể tích không khí càn dùng để đốt cháy hết 3.6g MG

 

 

Giúp tớ với 

H24
4 tháng 5 2022 lúc 18:25

\(n_{Mg}=\dfrac{3,6}{24}=0,15\left(mol\right)\)

PTHH: 2Mg + O2 --to--> 2MgO

          0,15->0,075

=> VO2 = 0,075.22,4 = 1,68 (l)

=> Vkk = 1,68.5 = 8,4 (l)

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
PD
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
HQ
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết