Bài 18: Mol

MN

Tính thể tích các khí sau ở đktc:

a, 0,357 mol NO2

b, 4 gam SO3 đktc

c, 5,4*10^24 phân tử H2

HP
12 tháng 11 2021 lúc 21:40

a. \(V_{NO_2}=0,357.22,4=7,9968\left(lít\right)\)

b. \(V_{SO_3}=\dfrac{4}{80}.22,4=1,12\left(lít\right)\)

c. \(V_{H_2}=\dfrac{5,4.10^{24}}{6.10^{23}}.22,4=201,6\left(lít\right)\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NC
Xem chi tiết
SC
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
VK
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết