Bài 41: Độ tan của một chất trong nước

BB

tính số gam chất tan có trong :

a) 25 gam dung dịch MgCL2 8%

b) 250 ml dung dịch K2SO4 0,2M

Giúp mình ngay nha mấy bạn!!!!

MN
14 tháng 5 2021 lúc 16:15

\(a.\)

\(m_{MgCl_2}=25\cdot8\%=2\left(g\right)\)

\(b.\)

\(n_{K_2SO_4}=0.25\cdot0.2=0.05\left(mol\right)\)

\(m_{K_2SO_4}=0.05\cdot174=8.7\left(g\right)\)

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
GH
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
TC
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
AM
Xem chi tiết
LP
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết