Chương 1. Sự điện li

PA

Tính pH của dung dịch chứa 1.46g HCL trong 400ml

 

PT
29 tháng 9 2016 lúc 20:55

Ta có : nHCL= 1,46/36,5 = 0,04 mol

-> CM HCL = 0,04/0,4 = 0,1 M

HCL ---> H+ + Cl

0,1M -----> 0,1M

=> pH = -log [ H+ ] = -log [ 0,1] = 1 

hihihaha 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AA
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết