CHƯƠNG III: MOL VÀ TÍNH TOÁN HÓA HỌC

H24

Tính khối lượng của:
a. 0,25 mol NaOH
b. 2,24 lít khí CO2 (ở đktc)

NM
28 tháng 11 2021 lúc 22:51

\(a,m_{NaOH}=0,25.40=10(g)\\ b,n_{CO_2}=\dfrac{2,24}{22,4}=0,1(mol)\\ m_{CO_2}=0,1.44=4,4(g)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TL
Xem chi tiết
VG
Xem chi tiết
CC
Xem chi tiết
LN
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
TB
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết