Chương I. Các loại hợp chất vô cơ

H24

Tính khối lượng của a) 0,2mol Na₂SO₄ b) 11,2 lít khí H₂ ở điều kiện tiêu chuẩn

NT
15 tháng 9 2021 lúc 18:07

a) \(m_{Na2SO4}=0,2.142=28,4\left(g\right)\)

b) \(n_{H2\left(dktc\right)}=\dfrac{11,2}{22,4}=0,5\left(mol\right)\)

\(m_{H2}=0,5.2=1\left(g\right)\)

 Chúc bạn học tốt

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
LK
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
BN
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TV
Xem chi tiết