Bài 24. Công và công suất

NN

So sánh công suất các máy sau:Cần cẩu M1 nâng được 800kg lên 5m trong 30s,cần cẩu M2 nâng được 1000kg lên cao 6m trong 1 phút

 

H24
20 tháng 2 2022 lúc 9:25

Công suất cần cẩu M1 là

\(P_1=\dfrac{A}{t}=\dfrac{F.s}{t}=\dfrac{\left(800\left(kg\right).10\right).5}{30}=1.333,33333\left(W\right)\) 

Công suất cần cẩu M2 là

\(P_2=\dfrac{F.s}{t}=\dfrac{1000.10.6}{60\left(1p=60s\right)}=10KW\) 

\(\Rightarrow P_1< P_2\left(1.333,33333< 10.000\right)\)

 

Bình luận (0)
PT
20 tháng 2 2022 lúc 9:26

Công suất cần cẩu M1 là:

\(P_1=\dfrac{A}{t}=\dfrac{800.10.5}{30}=1333,33\left(W\right)\)

Công suất cần cẩu M2 là:

\(P_2=\dfrac{A}{t}=\dfrac{1000.10.6}{60}=1000\left(W\right)\)

Vậy \(P_1>P_2\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TT
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
PL
Xem chi tiết