Bài 18: Mol

KB

Số phân tử có trong 0,5 mol SO2

Các bạn giải thích rõ giúp mình với.Cảm ơn

DT
27 tháng 12 2018 lúc 19:47

Ta có CT tính số phân tử : n . N = n . 6.1023

Số phân tử có trong 0,5 mol SO2

0,5 . 6.1023 = 3.1023

vậy số phân tử có trong 0,5 mol SO2 là 3.1023 hạt

Bình luận (0)
H24
27 tháng 12 2018 lúc 19:50

(Công thức tính: Số hạt (nguyên tử hoặc phân tử) = n . N = n . 6.1023)
Số phân tử \(SO_2\) trong 0,5 mol \(SO_2\) = \(0,5\times6.10^{23}=3.10^{23}\)( phân tử)

Bình luận (0)
TT
27 tháng 12 2018 lúc 19:38

\(N_{SO_2}\) = \(0,5.6.10^{23}=3.10^{23}\) (Phân tử)

Bình luận (0)
CP
27 tháng 12 2018 lúc 19:44

Số phân tử SO2=

nSO2\(\times\)N=0,5\(\times\)6\(\times\)1023=3\(\times\)1023(phân tử)

Bình luận (0)
HD
27 tháng 12 2018 lúc 21:02

Công thức tính số phân tử:\(n.N=n\times6.10^{23}\)

=> Số phân tử \(SO_2\) trong 0,5 mol \(SO_2\) : \(0,5\times6.10^{23}=3.10^{23}\)

Vậy...........

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
AV
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
LT
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết