Bài 18: Mol

TN

Số mol của 20 gam NaOH sodium hydroxide là: ( Na =23, O = 16, H =1)

NM
24 tháng 11 2021 lúc 20:35

\(n_{NaOH}=\dfrac{20}{23+16+1}=\dfrac{20}{40}=0,5\left(mol\right)\)

Bình luận (0)
HP
24 tháng 11 2021 lúc 20:35

\(n_{NaOH}=\dfrac{20}{40}=0,5\left(mol\right)\)

Bình luận (0)
CH
24 tháng 11 2021 lúc 20:37

\(n_{NaOH}=\dfrac{m_{NaOH}}{M_{NaOH}}=\dfrac{20}{40}=0,5mol\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
DB
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
DL
Xem chi tiết
QH
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết
DV
Xem chi tiết