Bài 3. Chuyển động thẳng biến đổi đều

PD

sau 10s kể từ lúc qua A, vận tốc của oto là 18 m/s. Biết a = 0,4 m/s^2. Hỏi oto khi qua A có vận tốc là bao nhiêu?

GD
8 tháng 10 2017 lúc 19:28

tóm tắt:

\(t=10s\\ v_o=18\dfrac{m}{s}\\ a=0,4\dfrac{m}{s^2}\\ v=?\)

Vận tốc của ô tô qua A là:

ADCT: \(v=v_o+a.t\)

\(=18+0,4.10\\ =22\left(\dfrac{km}{h}\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
DT
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
NP
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
TA
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
KH
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết