Bài 19: Luyện tập về phản ứng oxi hóa khử

AN

Oxi hóa hoàn toàn 10,8 gam kim loại X trong khí O2 (dư), thu được 20,4 gam oxit kim loại. X là kim loại

AN
29 tháng 3 2022 lúc 23:45

Giải thích giúp mình với ạ

Bình luận (0)
KB
30 tháng 3 2022 lúc 0:00

BTKL  \(n_{O_2}=\dfrac{20,4-10,8}{32}=0,3\left(mol\right)\)

BT e :  10,8.n/M = 4.0,3=> M=9n => n=3; M=27(Al).

Bình luận (2)

Các câu hỏi tương tự
AQ
Xem chi tiết
1H
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
PA
Xem chi tiết
BM
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết