Bài 2. Vận tốc

NA

nhà Nam cách trường 2300m, thường ngày mẹ nam đưa đón Nan rất đúng giờnhưng một hôm mẹ có công việc nên 5h chiều mẹ mới bắt đầu ra khỏi chỗ làm vói tốc độ 24 km/h. Nan ở trường đợi lâu quá nên 5h thì bắt đầu đi bộ về. Hai mẹ con gặp nhau lúc 5h5phut. Tính vận tốc của Nam

HT
24 tháng 11 2017 lúc 19:50

Quãng đường mẹ Nam đi được đến khi gặp nhau là:
\(S_1=V_1.t_1=24.\left(5h5'-5h\right)=2\left(km\right)\)

Quãng đường Nam đi được là:
\(S_2=S-S_1=2,3-2=0,3\left(km\right)\)

Vận tốc của Nam là:
\(V_2=\dfrac{S_2}{t_2}=\dfrac{0,3}{\dfrac{1}{12}}=3,6\)(km/h)

Vậy...

Bình luận (1)

Các câu hỏi tương tự
PH
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
CH
Xem chi tiết
TQ
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
OD
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết