Bài 22. Dẫn nhiệt

TL

Người ta dùng 1 nửa mặt phẳng nghiêng dài 8m để nâng 1 vật lên cao 4m với lực kéo 150N . Tính KL của vật kéo lên

KS
27 tháng 2 2022 lúc 19:29

Số lần thiệt về đường đi

s2/s1 = 8/4 = 2 (lần)

=> Lợi 2 lần về lực

F2 = F1/2 = 150/2 = 75 (N)

m = 75/10 = 7,5 (kg)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
ST
Xem chi tiết
GH
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
LQ
Xem chi tiết
CC
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
MH
Xem chi tiết