CHƯƠNG IV: OXI - KHÔNG KHÍ

H24

người ta điều chế kẽm oxit bằng cách đốt kẽm trong oxi

tính thể tích oxi cần thiết để điều chế 40,5 gam kẽm oxit

giúp tôieoeo

TP
7 tháng 8 2016 lúc 19:17

nZnO=40,5/81=0,5(mol)

PTHH: 2Zn+O2-> 2ZnO

                    0,25    0,5  (mol)

VO2= 0,25.22,4=5,6(l)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PH
Xem chi tiết
DH
Xem chi tiết
DT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết
KM
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
VD
Xem chi tiết
NO
Xem chi tiết
KA
Xem chi tiết