Bài 15: Định luật bảo toàn khối lượng

CM

Nếu có 6,02*10^23 nguyên tử Al sẽ tác dụng với bao nhiêu phân tử H2SO4 tạo ra bao nhiêu phân tử Al2(SO4)3 và H2

KD
4 tháng 12 2016 lúc 11:52

2Al+3 H2SO4 => Al2(SO4)3 + 3H2

nH2SO4 = 3/2 nAl=> số phân tử H2SO4 : 6,02.1023 .3/2 = 9,03.1023

tương tự số phân tử Al2(SO4)3 = \(\frac{1}{2}.6,02.10^{23}=3,01.10^{23}\)

số phân tử H2 :6,02.1023 .3/2 = 9,03.1023

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TL
Xem chi tiết
PH
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
LA
Xem chi tiết
NM
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết