\(t_1=2'40s=160s\)
Vận tốc Hà đi đoạn đường đầu là: \(v_1=\dfrac{S_1}{t_1}=\dfrac{400}{160}=2,5\)m/s
Vận tốc Hà đi doạn đường còn lại: \(v_2=\dfrac{S_2}{t_2}=\dfrac{60}{200}=0,3\)m/s
Vận tốc Hà đi trên cả đoạn đường:
\(v_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{400+60}{160+200}=\dfrac{23}{18}\approx1,28\)m/s