Bài 2. Chuyển động thẳng đều

LH

Một xe khách chạy với v=95km/h phía sau một xe tải đang chạy với v=75km/h .Nếu xe khách cách xe tải 110m thì sau bao lâu nó sẽ bắt kịp xe tải. 

NA
30 tháng 6 2016 lúc 21:51

chọn gốc tọa độ tại vị trí xe khách chạy

PT chuyển động dạng x1=95t

x2=0,11+75t

khi hai xe gặp nhau x1=x2

=> 0,11+75t=95t

=> t=5,5.10-3

=> S =0,4125 km

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
KT
Xem chi tiết
VV
Xem chi tiết
HL
Xem chi tiết
MC
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
DD
Xem chi tiết
TY
Xem chi tiết
KD
Xem chi tiết