Bài 15. Bài toán về chuyển động ném ngang

PD

một vật được ném lên từ mặt đất với vận tốc đầu là 10m/s vào góc ném a=600 . Tìm tầm xa và tầm bay cao của vật

H24
10 tháng 11 2018 lúc 22:18

Lấy g= 10m/s2

Tầm cao của vật lên được:

H= \(\dfrac{v^2\cdot\sin^2\left(\alpha\right)}{2\cdot g}\)=\(\dfrac{10^2\cdot sin^2\left(60\right)}{2\cdot10}\)= 3,75m

Tầm xa cực đại của vật:

L= \(\dfrac{2\cdot v^2\cdot sin\alpha\cdot cos\alpha}{g}\)=8,66(m)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
MH
Xem chi tiết
HM
Xem chi tiết
CD
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
HV
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
BA
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết