Bài 2. Vận tốc

NA

Một vật chuyển động đều trên một đường tròn bán kính 1m với vận tốc 1,2m/s. Hỏi sau bao lâu vật đi được 6 vòng?            

NK
27 tháng 9 2021 lúc 14:48

\(r=1m\\ v=1,2m/s\)

Chu vi của đường tròn là:

\(C=2\pi r=2\pi.1=2\pi\left(m\right)\)

Thời gian để vật đi được 6 vòng:

\(t=\dfrac{6C}{v}=\dfrac{6.2\pi}{1,2}=10\pi\left(s\right)\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PS
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
HK
Xem chi tiết
NH
Xem chi tiết
NU
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết