Bài 5. Khối lượng - Đo khối lượng

NA

Một vật bằng sắt có khối lượng 200 kg khi thả vào nước thì thể tích nước tăng lên 40dm3
Vật này đặc hay rỗng. Khối lượng riêng của sắt là 7800kg/m3.

GIÚP MIK NHA!!!!! 4H CÔ BẮT GỬI BÀI RỒI!!!!!!!!

NK
26 tháng 2 2020 lúc 15:24

Tóm tắt:

\(m=200kg\)

\(V=40dm^3=0,04m^3\)

\(D=7800kg/m^3\)

_______________________________________

Vật đặc hay rỗng?

Giải:

Nếu thể tích vật là 40dm3 thì khối lượng vật:

\(D=\frac{m'}{V}\Rightarrow m'=D.V=7800.0,04=312\left(kg\right)\)

Do \(m< m'\left(200< 312\right)\)\

=> Vật rỗng

Bình luận (0)
 Khách vãng lai đã xóa

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
VN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NC
Xem chi tiết
DP
Xem chi tiết
QH
Xem chi tiết
LF
Xem chi tiết