Bài 23. Động lượng. Định luật bảo toàn động lượng

HC

Một tên lửa vũ trụ khi bắt đầu rời bệ phóng trong giây đầu tiên đã phụt ra một lượng khí đốt 1300 kg với vận tốc 2500m/s. Lực đẩy tên lửa tại thời điểm đó là:

   A. 3,5.106N.                      B. 3,25.106N.                    C. 3,15.106N.                    D. 32,5.106N.

NL
6 tháng 2 2021 lúc 20:45

Ta có : \(\overrightarrow{F}=-\overrightarrow{p}=-m\overrightarrow{v}\)

Mà F và v ngược hướng .

\(\Rightarrow F=mv=1300.2500=3250000=3,25.10^6\left(N\right)\)

Vậy đáp án B . 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
LT
Xem chi tiết
MM
Xem chi tiết
AD
Xem chi tiết
NA
Xem chi tiết
HD
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
OC
Xem chi tiết
TN
Xem chi tiết