Bài 2. Vận tốc

CN

Một oto từ A đến B nửa thời gian đầu V1= 30km/h, nửa thời gian còn lại đi V2= 60km/h. Tính Vtb từ A đến B

TG
7 tháng 10 2021 lúc 20:10

Vì thời gian đi trong mỗi quãng đường bằng nhau nên đặt thời gian đi trong mỗi quãng đường là t (t > 0)

\(v_{tb}=\dfrac{s_1+s_2}{t+t}=\dfrac{v_1.t+v_2.t}{2t}=\dfrac{90t}{2t}=45\left(km/h\right)\)

 

 

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TK
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
KN
Xem chi tiết
HH
Xem chi tiết
NK
Xem chi tiết
LH
Xem chi tiết