Bài 2. Vận tốc

NN

Một ô tô chuyển động A đến B cách nhau 120 km trong khoảng thời gian 3 giờ . Tính vận tốc trung bình của ô tô?

NN
24 tháng 10 2016 lúc 18:42

Tóm tắt

\(S_{AB}=120km\)

\(t=3h\)

___________

 

\(V_{TB}=?\)

Giải

Ta có công thức tính vận tốc trung bình: \(V=\frac{S}{t}\)

=> Vận tốc trung bình của ô tô trên là: \(V_{TB}=\frac{120}{3}=40\)(\(km\)/\(h\))

Đáp số: \(40km\)/\(h\)

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
PH
Xem chi tiết
TT
Xem chi tiết
KL
Xem chi tiết
LB
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
HB
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
TH
Xem chi tiết