Bài 2. Vận tốc

NT
Một người đi xe máy trong 6 phút được quãng đường 4 km . Hỏi người đó đi với vận tốc là bao nhiêu?

A v=40km/h

B v=400m/s

C v=4km/h

ND
28 tháng 12 2016 lúc 22:25

Tóm tắt:

t=6 phút= 1/10 giờ

s=4km

---------------------------

v=?

______________________________________

Giaỉ:

Vận tốc của xe máy :

\(v=\frac{s}{t}=\frac{4}{\frac{1}{10}}=40\left(\frac{km}{h}\right)\)

Đáp số: 40km/h

Bình luận (0)
TD
28 tháng 12 2016 lúc 21:22

v=s/t=4/0,1=40(km/h)
Đáp án: A

Bình luận (2)
PD
30 tháng 12 2016 lúc 11:12

Đổi 6 phút=1/10 h

Vận tốc ngườiđó đi được là:

V=s:t=4:1/10=40 (km)

Bình luận (0)
NK
28 tháng 2 2017 lúc 21:30

40 km /h

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NT
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
CN
Xem chi tiết
SK
Xem chi tiết
PP
Xem chi tiết
QH
Xem chi tiết
TL
Xem chi tiết
H24
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết