Bài 27. Sự bảo toàn năng lượng của các hiện tượng cơ và nhiệt

TN

Một người đi xe máy, động cơ có công suất 6KW trong 5p được 12km. tính công và lực kéo của động cơ

H24
18 tháng 3 2019 lúc 19:51

Đổi 5p=300s

6kW=6000W

12km=12000m

Công sinh ra của xe máy là :

A=Hỏi đáp Vật lý.t=6000.300=1800000(J)

Lực kéo của động cơ là :

F=\(\frac{A}{S}\) =\(\frac{1800000}{12000}\) =150(N)

Đáp số : A=1800000J

F=150N

Bình luận (2)
H24
19 tháng 3 2019 lúc 20:01
https://i.imgur.com/JvaB8a3.jpg
Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
TN
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
VT
Xem chi tiết
VH
Xem chi tiết
HT
Xem chi tiết
BT
Xem chi tiết
NV
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
HN
Xem chi tiết