Bài 3. Chuyển động đều - Chuyển động không đều

H24

Một người đi xe đạp hết đoạn đường thứ nhất 15 mét trong 10 giây và đi hết đoạn đường thứ hai 10 mét hết 2,5 giây. Hãy xác định vận tốc trung bình của người đó.

HT
31 tháng 8 2017 lúc 20:41

Tổng quãng đường mà người đi xe đạp đó phải đi là:

\(S_1+S_2=15+10=25\left(m\right)\)

Tổng thời gian mà người đó phải đi là:
\(t_1+t_2=10+2,5=12,5\left(s\right)\)

Vây vận tốc trung bình của người đó là:

\(V_{tb}=\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{25}{12,5}=2\)(m/s)

Bình luận (0)
NT
31 tháng 8 2017 lúc 5:47

Vận tốc trung bình của người đó:

vtb = (dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=dfrac{15+10}{10+2,5}=dfrac{15}{12,5}=1,2)m/s

Bình luận (2)
TL
31 tháng 8 2017 lúc 10:45

S1=15m

S2=10m

t1=10s

t2=2,5s

vtb=? Vận tốc trung bình của người đó:

vtb=\(\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{15+10}{10+2,5}=2\)(m/s)=7,2(km/h)

Bình luận (0)
NT
1 tháng 9 2017 lúc 6:01

Vận tốc trung bình của người đó

vtb =\(\dfrac{S_1+S_2}{t_1+t_2}=\dfrac{15+10}{10+2,5}=\dfrac{25}{12,5}=2\) m/s

Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
NN
Xem chi tiết
TK
Xem chi tiết
NT
Xem chi tiết
PP
Xem chi tiết
18
Xem chi tiết
TP
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
LD
Xem chi tiết
YN
Xem chi tiết