Bài 16. Cơ năng

NN

Một lực sĩ nâng quả tạ 120kg từ mặt đất lên cao 2m trong 5s. Em hãy tính công suất của người lực sĩ trên?

H24
13 tháng 3 2022 lúc 20:32

Công thực hiện là

\(A=P.h=10m.h=10.120.2=2400\left(J\right)\) 

Công suất là

\(P=\dfrac{A}{t}=\dfrac{2400}{5}=480W\)

Bình luận (0)
TH
13 tháng 3 2022 lúc 20:37
Cho 10,2 gam hỗn hợp Al và Mg tác dụng hết với dung dịch H2SO4 loãng thu được 11,2 lít khí H2 (đktc). Khối lượng Al và Mg có trong hỗn hợp lần lượt là:A. 2,7 gam và 7,5 gamB. 3,7 gam và 6,5 gamC. 5,4 gam và 4,8 gamD. 6,4 gam và 3,8 gamkèm cách giải 

 

 
Bình luận (0)

Các câu hỏi tương tự
A8
Xem chi tiết
TD
Xem chi tiết
ND
Xem chi tiết
28
Xem chi tiết
QY
Xem chi tiết
PT
Xem chi tiết
NN
Xem chi tiết
AM
Xem chi tiết
MQ
Xem chi tiết